ഉറങ്ങാതിരിക്കാന്‍ ആകുമോ? അതും ഒരുമാസം, അവരത് പരീക്ഷിച്ചു, ഉത്തരവും കിട്ടി അതിങ്ങനെ…..

പരീക്ഷണത്തിന് ശേഷം അറയിലേക്ക് കടക്കുന്നയുടനെ എടുത്ത അഞ്ച് പേരില്‍ ഒരാളുടെ ചിത്രം

 

 

 

 

 

 

 

 

 

 

 

നമ്മുടെ ചിന്തകളില്‍ പലപ്പോഴും അങ്ങനെ ആയാല്‍ എന്ത് സംഭവിക്കും ഇങ്ങനെ ആയാല്‍ എന്ത് സംഭവിക്കും തുടങ്ങി ചിന്തകള്‍ രൂപപ്പെടാറുണ്ട് അല്ലേ… എന്നാല്‍ നമ്മള്‍ പിന്നീട് അത് വിടും. പക്ഷെ അത്തരം ചിന്തകളെ വിടാതെ പിന്തുടര്‍ന്ന ഒരുപറ്റം ആളുകളുടെ കഥയും അതിന്റെ പ്രത്യാഘാതങ്ങളുമാണ് ഇവിടെ പറയുന്നത്.

1940 ല്‍ സോവ്യറ്റ് റഷ്യയില്‍ അതിക്രൂരമായ ഒരു പരീക്ഷണം നടന്നു. ഒരു മാസം ഒരു മനുഷ്യന്‍ ഉറങ്ങാതിരുന്നാല്‍ എന്ത് സംഭവിക്കും എന്നറിയാനുള്ള ഒരു പരീക്ഷണം. ഇതിനായി 5 ജയില്‍ പുള്ളികളെ തിരഞ്ഞെടുക്കാന്‍ തീരുമാനിച്ചു. ഈ പരീക്ഷണത്തിന് സമ്മതിച്ചാല്‍ പരീക്ഷണ കാലാവധിയായ ഒരു മാസം കഴിയുമ്പോള്‍ 5 തടവുകാരെയും വെറുതെ വിടും. അതായിരുന്നു മുന്നോട്ടു വെച്ച നേട്ടം. എന്നാല്‍ ഇതു കേട്ട് ഹാപ്പിയായ അഞ്ച് പേര്‍ ഇതിന് സമ്മതം മൂളി.

ഇതിന് വേണ്ടി സര്‍ക്കാരില്‍ നിന്ന് ഒരു മാസത്തേക്ക് അവര്‍ക്ക് വേണ്ട ആഹാരം, വെള്ളം, പുസ്തകങ്ങള്‍, മൊത്തയില്ലാത്ത കട്ടിലുകളും മറ്റും അവരുടെ പരീക്ഷണ മുറിയില്‍ എത്തിച്ചു. മനുഷ്യനെ ഉറക്കത്തിലേക്ക് നയിക്കുന്ന സെല്ലുകളുടെ പ്രവര്‍ത്തനത്തെ നിര്‍ത്താന്‍ കഴിയുന്ന ഒരു വാതകം കുറേശ്ശേ കുറേശ്ശേയായി ആ മുറിയിലേക്ക് കടത്തി വിട്ട് കൊണ്ടിരുന്നു. അവരുമായി ആശയ വിനിമയം നടത്താന്‍ മൈക്രോ ഫോാണും ഇന്‌റര്‍ ക്യാമറയും സ്ഥാപിച്ചു.

എന്നിട്ട് ജയില്‍ പുള്ളികളായ ആ അഞ്ച് പേരേയും ആ മുറിക്കുള്ളിലാക്കി അഞ്ച് പേര് ഒന്നിച്ച് ശ്രമിച്ചാലും പുറത്ത് കടക്കാന്‍ പറ്റാത്ത രീതിയില്‍ ഷീള്‍ഡ് ലോക്ക് കൊണ്ട് ആ അറ ലോക്ക് ചെയ്തു. നാല് ദിവസം പ്രശ്‌നമൊന്നുമില്ലാതെ കടന്ന് പോയി അഞ്ചാമത്തെ ദിവസം അവരില്‍ ഒരാള്‍ അദ്ദേഹത്തിന്റെ ജീവിതത്തിലെ ചില കാര്യങ്ങള്‍ സ്വബോധമില്ലാതെ തുടരെ തുടരെ പറഞ്ഞ് കൊണ്ടിരിക്കാന്‍ തുടങ്ങി ആറാമത്തെ ദിവസം ചിത്തഭ്രമം പിടിച്ചത് പോലെ മറ്റുള്ളവരും പുലമ്പാന്‍ തുടങ്ങി.

ഏഴാമത്തെ ദിവസം അവരുടെ ശബ്ദം വ്യത്യസ്തമായ രീതിയില്‍ കേള്‍ക്കാന്‍ തുടങ്ങി.10 ദിവസം കഴിഞ്ഞു ഉച്ചത്തില്‍ ആര്‍പ്പ് വിളിക്കാന്‍ തുടങ്ങി. തുടര്‍ന്ന് കത്തി കൊണ്ടുള്ളതും അടിയും ഇടിയും എന്തെക്കെയോ അടിച്ച് തകര്‍ക്കുന്നതുമായ ഭയങ്കര ശബ്ദം.അതിനടുത്തടുത്ത ദിവസങ്ങളില്‍ സീക്ക് സീക്ക് എന്ന ഒരു ശബ്ദം മാത്രം. ഇത് വിശകലനം ചെയ്ത് കൊണ്ടിരുന്ന ചിലര്‍ക്ക് ഇത് കണ്ട് ഭയം തോന്നി. അവര്‍ അറ തുറന്ന് നോക്കാം ഈ ശബ്ദം എന്താണെന്ന് എന്ന അഭിപ്രായം മുന്നോട്ട് വച്ചു.

എന്നാല്‍ മറ്റു ചിലര്‍ നേരത്തേ അവര്‍ ഉച്ചത്തില്‍ അട്ടഹസിച്ചത് പോലെ ശബ്ദത്തിന്റെ ശക്തി കുറഞ്ഞതാകാം ഈ ശബ്ദത്തിന് കാരണം അത് കൊണ്ട് അറ തുറക്കണ്ട എന്ന നിര്‍ബന്ധം പിടിച്ചു. അതിന് ശേഷം 14 ദിവസം വരെ അറയില്‍ നിന്ന് ഒരു ശബ്ദവും വന്നില്ല. ശസ്ത്രജ്ഞന്‍മ്മാര്‍ അറയിലേക്കുള്ള വാതകത്തെ നിര്‍ത്തി ലോക്ക് തുറന്ന് അകത്തേക്ക് നോക്കി അവര്‍ ഞെട്ടി തരിച്ച് നിന്നു.

അവിടെ അഞ്ച് പേരില്‍ ഒരാള്‍ മരണപ്പെട്ടു കിടക്കുന്നു. മറ്റു നാല് പേര്‍ കഴിഞ്ഞ ദിവസങ്ങളിലായി ആ മരിച്ച് കിടക്കുന്ന ആളിന്റെ തുടയിലെയും നെഞ്ചിലേയും മാസം മാന്തി പൊളിച്ച് തിന്നതായി മനസ്സിലായി. ശരീരത്തില്‍ മാംസങ്ങള്‍ ഇല്ലാതെ മെലിഞ്ഞുണങ്ങി. കതക് തുറന്ന് ചിലര്‍ വരുന്നത് കണ്ട അവര്‍ അക്രമാസക്തരായി. വല്ലാത്ത ഒരു ശബ്ദത്തോടെ അവരെ ഉപദ്രവിക്കാനായി ശ്രമിച്ചു. അത് കണ്ട് ഭയന്ന ശാസ്ത്രജ്ഞര്‍ അവരുടെ അടുത്തേക്ക് പോകാതെ നിന്നു.

അപ്പോള്‍ അവര്‍ നാല് പേരും ഒരു അട്ടഹാത്തോടെ പരസ്പരം അക്രമിക്കാന്‍ തുടങ്ങി. ഇവരെ പുറത്ത് കൊണ്ടു വന്നാല്‍ പഴയ രീതിയിലേക്ക് മടക്കി കൊണ്ടുവരാന്‍ കഴിയില്ല എന്ന് മനസ്സിലായ അധികാരികള്‍ അവരെ വെടിവെച്ചു കൊന്നു.