നിയമങ്ങള്‍ കൊണ്ട് മാത്രം പരിഹരിക്കാന്‍ കഴിയാത്ത സാമൂഹിക പ്രശ്നങ്ങള്‍ പരിഹരിക്കുന്നതിന് ശക്തമായ കുടുംബങ്ങള്‍ നിര്‍ണായകം, ഗവര്‍ണര്‍ കെവിന്‍ സ്റ്റിറ്റ്

പി പി ചെറിയാന്‍

ഒക്കലഹോമ: നിയമങ്ങള്‍ കൊണ്ട് മാത്രം പരിഹരിക്കാന്‍ കഴിയാത്ത സാമൂഹിക പ്രശ്നങ്ങള്‍ പരിഹരിക്കുന്നതിന് ശക്തമായ കുടുംബങ്ങള്‍ നിര്‍ണായകമാണെന്ന് പറഞ്ഞുകൊണ്ട് ഒക്കലഹോമ ഗവര്‍ണര്‍ കെവിന്‍ സ്റ്റിറ്റ് ചൊവ്വാഴ്ച ഒക്ലഹോമയില്‍ നവംബര്‍ ‘കുടുംബ മാസമായി’ പ്രഖ്യാപിക്കുന്ന ഒരു പ്രഖ്യാപനത്തില്‍ ഒപ്പുവച്ചു.

‘കുടുംബങ്ങള്‍ യഥാര്‍ത്ഥത്തില്‍ ഞങ്ങളുടെ കമ്മ്യൂണിറ്റികളുടെ അടിത്തറയാണ്,’ സ്റ്റിറ്റ് പറഞ്ഞു. ”അവര്‍ നമ്മുടെ മൂല്യങ്ങളെ രൂപപ്പെടുത്തുന്നു. അവര്‍ നമ്മുടെ സ്വപ്നങ്ങളെ പരിപോഷിപ്പിക്കുന്നു. തടിച്ചതും മെലിഞ്ഞതുമായ വഴികളിലൂടെ അവര്‍ നമ്മോടൊപ്പം നില്‍ക്കുന്നു. നമ്മുടെ മുത്തശ്ശിമാരെയും മാതാപിതാക്കളെയും അവര്‍ പഠിപ്പിച്ച എല്ലാ ജീവിതപാഠങ്ങളെയും കുറിച്ചുള്ള മഹത്തായ ഓര്‍മ്മകള്‍ നമുക്കെല്ലാവര്‍ക്കും ഉണ്ട്. കുടുംബങ്ങളാണ് യഥാര്‍ത്ഥത്തില്‍ നമ്മുടെ ജീവിതം കെട്ടിപ്പടുക്കുന്ന അടിസ്ഥാനം, യുവാക്കള്‍ക്ക് റോള്‍ മോഡലുകളും ആളുകളും ഉണ്ടായിരിക്കേണ്ടത് വളരെ പ്രധാനമാണ്, അത് നിങ്ങളുടെ ജീവശാസ്ത്രപരമായ കുടുംബമായാലും അല്ലെങ്കില്‍ ആ പങ്ക് ഏറ്റെടുത്ത് നിങ്ങളെ രൂപപ്പെടുത്താന്‍ സഹായിക്കുന്ന ഒരാളായാലും. ജീവിതം.’

വിവാഹിതരായ അച്ഛനും അമ്മയും നയിക്കുന്ന കുടുംബങ്ങളില്‍ 5 ശതമാനത്തില്‍ താഴെ മാത്രമാണ് ദാരിദ്ര്യത്തില്‍ കഴിയുന്നതെന്ന് ഗവേഷണങ്ങള്‍ കാണിക്കുന്നു. 18 നും 55 നും ഇടയില്‍ പ്രായമുള്ള വിവാഹിതരായ പുരുഷന്മാര്‍ അവിവാഹിതരായ സമപ്രായക്കാരേക്കാള്‍ ഇരട്ടി സന്തുഷ്ടരാണെന്ന് ഗവേഷണങ്ങള്‍ സൂചിപ്പിക്കുന്നുവെന്നും ഗവര്‍ണര്‍ ചൂണ്ടിക്കാട്ടി.

25 നും 35 നും ഇടയില്‍ പ്രായമുള്ള പുരുഷന്മാരില്‍ 50 ശതമാനവും വിവാഹിതരാണെന്ന് 2005-ല്‍ ഗവര്‍ണര്‍ ചൂണ്ടിക്കാട്ടി. ഇന്ന് 28 ശതമാനം മാത്രമാണ് വിവാഹിതരായത്. ദേശീയതലത്തില്‍, നാല് കുട്ടികളില്‍ ഒരാള്‍ വീട്ടില്‍ പിതാവില്ലാതെ കഴിയുന്നു.

‘അമ്മയില്‍ നിന്നാണ് നിങ്ങളുടെ ധാര്‍മ്മികത, ആശയങ്ങള്‍ തുടങ്ങിയ മൂല്യങ്ങള്‍ ലഭിക്കുന്നത് , എന്നാല്‍ നിങ്ങളുടെ മൂല്യം, യോഗ്യത, എന്നിവ അച്ഛനില്‍ നിന്നാണ് ലഭിക്കുന്നത്,’ ബര്‍ത്ത്റൈറ്റ് ലിവിംഗ് ലെഗസിയുടെ സിഇഒ മാര്‍ക്വെസ് ഡെന്നിസ് പറഞ്ഞു.

നിയമങ്ങള്‍ക്ക് പല സാമൂഹിക പ്രശ്നങ്ങളും പരിഹരിക്കാന്‍ കഴിയില്ലെന്നും എന്നാല്‍ കുടുംബ രൂപീകരണം വര്‍ദ്ധിപ്പിക്കാന്‍ കഴിയുമെന്നും സ്റ്റിറ്റ് അഭിപ്രായപ്പെട്ടു.

”കുടുംബം പോകുന്നതുപോലെ സമൂഹവും പോകുന്നു” എന്ന് പറയപ്പെടുന്നു, ഞാന്‍ അത് ശരിക്കും വിശ്വസിക്കുന്നു,” സ്റ്റിറ്റ് പറഞ്ഞു. ‘രാജ്യത്തിലെ ഏറ്റവും കുടുംബത്തിന് അനുകൂലമായ സംസ്ഥാനമായി ഒക്ലഹോമ മാറണമെന്ന് ഞാന്‍ ആഗ്രഹിക്കുന്നു.