മലയാള സിനിമയ്ക്ക് ആശ്വാസമായി ; തിയറ്റര്‍ സമരം പിന്‍വലിച്ചു

കൊച്ചി :  മലയാള ചലച്ചിത്ര മേഖലയെ വിവാദങ്ങളില്‍ കൊണ്ട് ചാടിച്ച  ഫിലിം എക്​സിബിറ്റേഴ്​സ്​ ഫെഡറേഷൻ നടത്തി വന്നിരുന്ന  തിയറ്റർ സമരം പിൻവലിച്ചു. പ്രസിഡൻറ്​ ലിബർട്ടി ബഷീറാണ്​ ഇക്കാര്യം മാധ്യമങ്ങളെ അറിയിച്ചത്​. പ്രശ്​നത്തിൽ ഇടപെടാമെന്ന്​ സർക്കാർ ഉറപ്പ്​ നൽകിയ പശ്​ചാത്തലത്തിലാണ്​ സമരം പിൻവലിക്കുന്നതെന്നും അദ്ദേഹം പറഞ്ഞു. മുഖ്യമന്ത്രിയും പ്രശ്​നത്തിൽ ഇടപെടാമെന്ന്​ ഉറപ്പ്​ നൽകിയിട്ടുണ്ട്​. വിഷയം സംബന്ധിച്ച്​ 26ന്​ ചർച്ച നടത്തുമെന്ന്​ ബഷീർ അറിയിച്ചു. ശനിയാഴ്​ച ദിലീപി​െൻറ നേതൃത്വത്തിൽ  ഒരു വിഭാഗം തിയറ്റർ ഉടമകൾ പുതിയ സംഘടന രൂപീകരിക്കാനിരിക്കേയാണ്​ എക്​സി​ബിറ്റേഴ്​സ്​ ഫെഡറേഷ​െൻറ നടപടി. തമിഴ്​ ചിത്രം ‘ഭൈരവ’ സംസ്​ഥാനത്തെ വിവിധ തിയറ്ററുകളിൽ റിലീസ്​ ചെയ്​തതോടെ തന്നെ എക്​സിബിറ്റേഴസ്​ ഫെഡറേഷൻ പ്രതിസന്ധിയിലായിരുന്നുവെന്ന്​ സൂചനയുണ്ട്​. ഇൗയൊരു  സാഹചര്യത്തിലാണ്​ പുതിയ സംഘടനെയെ കുറിച്ചുള്ള വാർത്തകൾ കൂടി പുറത്ത്​ വന്നത്​. ഇതേ തുടർന്നാണ്​ സമരം പിൻവലിക്കാൻ തിയറ്റർ ഉടമകൾ  നിർബന്ധിതരായത്​. ജനുവരി 10ന്​ നടന്ന തിയറ്റർ ഉടമകളുടെ യോഗത്തിൽ വിഷയത്തിൽ സർക്കാർ ഇടപെടണമെന്ന്​ ആവശ്യപ്പെട്ടിരുന്നു. വെള്ളിയാഴ്​ച സമരം തുടരുന്ന തിയറ്റർ ഉടമകൾക്കെതിരെ  മുഖ്യമന്ത്രി പിണറായി വിജയൻ രൂക്ഷ വിമർശനം നടത്തിയിരുന്നു. സമരം തീർന്നെങ്കിലും പുതിയ സിനിമകൾ ഇന്ന്​ തന്നെ തിയറ്റർ എത്തില്ലെന്നാണ്​ സൂചന. പുതിയ സിനിമകളുടെ റിലീസിങ്ങിന്​ വിതരണക്കാരുടെ നിർമാതാക്കളുടെയും കൂടി തീരുമാനമുണ്ടാകണം. തിയേറ്റര്‍ വിഹിതത്തിന്റെ അമ്പത് ശതമാനം ആവശ്യപ്പെട്ടാണ് എ ക്ലാസ് തിയേറ്റര്‍ ഉടമകള്‍ ക്രിസ്മസ് സീസണില്‍ സമരം ആരംഭിച്ചത്. എന്നാല്‍, നിലവിലെ  60:40 അനുപാതത്തില്‍ ഒരു കാരണവശാലും മാറ്റം അനുവദിക്കില്ലെന്ന കടുംപിടിത്തത്തിലായിരുന്നു വിതരണക്കാരും നിര്‍മാതാക്കളും. മന്ത്രി എ.കെ.ബാലന്‍ ഇടപെട്ടിട്ടും  ഇരുകൂട്ടുരം അയഞ്ഞില്ല. ഒടുവില്‍ മുഖ്യമന്ത്രി തന്നെ സര്‍ക്കാരിന്റെ കര്‍ക്കശ നിലപാട് അറിയിച്ച് രംഗത്ത് വരികയായിരുന്നു.