ട്രംപും മോദിയും ഇന്ന് സംസാരിക്കും ; സംസാരം ഫോണ്‍ വഴി

ന്യൂഡൽഹി : അമേരിക്കൻ പ്രസിഡൻറ്​ ഡൊണൾഡ്​ ട്രംപ്​ ഇന്ത്യൻ പ്രധാനമന്ത്രി നരേന്ദ്രമോദിയുമായി ഇന്ന്​ ഫോണിൽ സംസാരിക്കും. ​​വൈറ്റ്​ ഹൗസ്​ പുറത്തിറക്കിയ പത്രക്കുറിപ്പിൽ പ്രദേശിക സമയം ഉച്ചക്ക്​ ഒരു മണിക്ക്​ സംസാരിക്കുമെന്നാണ്​ അറിയിച്ചിരിക്കുന്നത്​. ഇന്ത്യന്‍ സമയം രാത്രി 11.30 നായിരിക്കും ഫോണ്‍ സംഭാഷണം. ജനുവരി 20 ന് സ്ഥാനമേറ്റെടുത്തതിന് ശേഷം ട്രംപ് ഫോണില്‍ വിളിക്കുന്ന അഞ്ചാമത്തെ രാഷ്ട്രത്തലവനാണ് മോദി. ജനുവരി 21ന്​ കനേഡിയൻ പ്രധാനമന്ത്രി ജസ്​റ്റിൻ ട്രേൂഡോയെയും മെക്​സിക്കൻ പ്രസിഡൻറ്​ പിന നീയേറ്റൊയെയും ഞായറാഴ്ച ഇസ്രായേൽ പ്രധാനമന്ത്രി ബെന്യമിൻ നെതന്യാഹുവിനെയും കഴിഞ്ഞ ദിവസം ഇൗജിപ്​ത്​ പ്രസിഡൻറ്​ അബ്​ദുൽ ഫതാഹ്​ അൽ സീസിയെയും ട്രംപ്​ ഫോണിൽ വിളിച്ചിരുന്നു. പ്രസിഡൻറ്​ തെരഞ്ഞെടുപ്പിൽ വിജയിച്ചതിനെ തുടർന്ന്​ നവംബർ എട്ടിന്​ മോദി ട്രംപിനെ ഫോണിൽ വിളിച്ച് അഭിനന്ദനം അറിയിച്ചിരുന്നു. അമേരിക്കൻ പ്രസിഡൻറായി അധികാരമേറ്റശേഷം ട്രംപുമായി ചേർന്ന്​ പ്രവർത്തിക്കാൻ ആഗ്രഹിക്കുന്നതായി മോദി ട്വീറ്റു ചെയ്തിരുന്നു. താന്‍ അധികാരത്തില്‍ വരികയാണെങ്കില്‍ ഇന്ത്യയുമായുള്ള ബന്ധം കൂടുതല്‍ ശക്തിപ്പെടുത്തുമെന്നും ട്രംപ് തിരഞ്ഞെടുപ്പ് പ്രചാരണ സമയത്ത് പറഞ്ഞിരുന്നു.