മരിച്ചു എന്ന് കരുതി യുവതിയെ ഭർത്താവ്​ ജീവനോടെ ദഹിപ്പിച്ചു

നോയിഡ: മരിച്ചു എന്ന് കരുതി യുവതിയെ ഭർത്താവ്​ ജീവനോടെ ദഹിപ്പിച്ചതായി പരാതി. ഉത്തര്‍പ്രദേശിലെ നോയിഡയിലെ 21കാരിയായ യുവതിയുടെ മരണമാണ് ​വിവാദത്തിലായിരിക്കുന്നത്​. യുവതിയുടെ മൃതദേഹം ദഹിപ്പിക്കു​േമ്പാൾ ജീവനുണ്ടായിരുന്നെന്നാണ്​​ കണ്ടെത്തൽ. ശ്വാസകോശത്തിൽ അണുബാധയുമായി ഗ്രേറ്റർ നോയിഡയിലെ ശാരദാ ആശുപത്രിയിൽ പ്രവേശിപ്പിച്ച യുവതി ഞായറാഴ്​ച രാത്രി മരിച്ചുവെന്ന് ​ഡോക്​ടർമാർ അറിയിച്ചിരുന്നു. തിങ്കളാഴ്​ച പുലർച്ചെ 1.27ന്​ ആശുപത്രിയിൽ നിന്ന്​ മൃതദേഹം ഏറ്റുവാങ്ങിയ ഭർത്താവും സുഹൃത്തുക്കളും രാവിലെ എട്ടുമണിയോടെ അവരുടെ മരണാനന്തര കർമങ്ങൾ പൂർത്തിയാക്കി ദഹിപ്പിച്ചു.യുവതി മരിച്ചെന്ന് നോയ്ഡയിലെ ശാരദ ആശുപത്രി അധികൃതര്‍ സര്‍ട്ടിഫിക്കറ്റ് നല്‍കിയെങ്കിലും ചിതയില്‍ വെക്കുമ്പോള്‍ യുവതി ശ്വസിച്ചിരുന്നെന്ന് കണ്ടെത്തുകയായിരുന്നു.
എന്നാൽ മരണത്തിൽ സംശയം പ്രകടിപ്പിച്ച്​ യുവതിയുടെ സഹോദരൻ പൊലീസിൽ പരാതി നൽകിയതോ​െട പൊലീസെത്തി കർമങ്ങൾ നിർത്തിവെക്കുകയായിരുന്നു. 70 ശതമാനത്തോളം ​കത്തിക്കരിഞ്ഞ മൃതദേഹം പോസ്​റ്റ്​മോർട്ടത്തിനയച്ചു. ചൊവ്വാഴ്​ച പുറത്തുവന്ന പോസ്​റ്റ്​മോർട്ടം റിപ്പോർട്ട്​ യുവതിയെ ദഹിപ്പിക്കു​േമ്പാൾ ജീവനുണ്ടായിരുന്നുവെന്ന്​ തെളിയിച്ചു. പോസ്റ്റുമോര്‍ട്ടത്തില്‍ യുവതിയുടെ ശ്വാസനളത്തില്‍ നിന്നും കത്തിയ വസ്തുക്കള്‍ കണ്ടെടുത്തു. ജീവനോടെ കത്തിക്കുമ്പോഴാണ് ഇത്തരം വസ്തുക്കള്‍ ശ്വാസനാളിയില്‍ ഉണ്ടാവുക. മരിച്ചയാളെയാണ്​ ദഹിപ്പിക്കുന്നതെങ്കിൽ ഇവ ശ്വാസകോശത്തിലെത്തുകയില്ലെന്നും അതിനാൽ യുവതിക്ക്​ ജീവനുണ്ടായിരുന്നെന്ന​​ു തന്നെ വിശ്വസിക്കണമെന്നുമാണ്​ പൊലീസ്​ പറയുന്നത്​. ജീവനോടെ ദഹിപ്പിക്കുന്നതിനിടെയുണ്ടായ ഷോക്കിലാണ്​ യുവതിയുടെ മരണം സംഭവിച്ചതെന്നും പോസ്​റ്റ്​മോർട്ടം റിപ്പോർട്ട്​ പറയുന്നു. സംഭവത്തിൽ ഭർത്താവിനും സുഹൃത്തുക്കൾക്കുമെതിരെ പൊലീസ്​ കേസെടുത്ത്​ അന്വേഷണം ആരംഭിച്ചു.