രൂപവും ഭാവവും മാറി വിപണി തിരിച്ചു പിടിക്കാന്‍ ബ്ലാക്ക് ബെറിയും എത്തുന്നു

ഐ ഫോണ്‍ കഴിഞ്ഞാല്‍ ഒരുകാലത്ത് ആഡംബരത്തിന്റെ ലക്ഷണമായിരുന്നു ബ്ലാക്ക് ബെറി ഫോണുകള്‍. എന്നാല്‍ ആൻഡ്രോയിഡ് ഫോണുകളുടെ കുത്തൊഴുക്കില്‍ വിപണിയില്‍ കടപുഴകി വീണ ബ്ലാക്ക് ബെറി തിരിച്ചു വരാന്‍ ഒരുങ്ങുകയാണ് ഇപ്പോള്‍. ബാഴ്​സിലോണയിൽ നടക്കുന്ന മൊബൈൽ വേൾഡ്​ കോൺഗ്രസിൽ ബ്ലാക്ക്​ബെറി പുതിയ ഫോൺ അവതരിപ്പിച്ചത്​​ . ടി.സി.എൽ കമ്യൂണിക്കേഷൻ എന്ന കമ്പനിയാണ്​ ഇനി ബ്ലാക്ക്​ബെറിക്കായി ഫോണുകൾ നിർമിക്കുക. ക്വവേർട്ടി കീബോർഡോഡു കൂടിയ തനത്​ ബ്ലാക്ക്​ബെറി ഡിസൈനിലാവും പുതിയ ഫോൺ . ഇതിനൊടപ്പം ടച്ച്​ സ്​ക്രീൻ ഡിസ്​പ്ലേയുമുണ്ടാകും. ആൻഡ്രോയിഡായിരിക്കും പുതിയ ഫോണി​െൻറ ഒാപ്പറേറ്റിങ്​ സിസ്​റ്റം. 499 ഡോളറായിരിക്കും എകദേശ വില. 4.5 ഇഞ്ച്​ ഡിസ്പ്ലേയായിരുക്കും ഫോണിനുണ്ടാവുക. 3 ജി.ബി റാം 32 ജി.ബി ​റോം എന്നിവയാണ്​ സ്​റ്റോറജ്​ സവിശേഷതകൾ. ആൻഡ്രോയിഡ്​ ന്യൂഗട്ടാണ്​ ഒാപ്പറേറ്റിങ്​ സിസ്​റ്റം. ക്വാൽക്കോം​ പ്രൊസസർ. 32 മിനുറ്റ്​ കൊണ്ട്​ 82 ശതമാനം ചാർജാവുന്ന ക്യുക്ക്​ ചാർജിങ്​ സംവിധാനവും ഫോണിലുണ്ട്​​. നോക്കിയക്ക് പിന്നാലെ ബ്ലാക്ക് ബെറി കൂടി എത്തുന്നതോടെ മൊബൈല്‍ രംഗത്തെ മത്സരം വീണ്ടും പഴയകാലത്തെ പോലെ ശക്തമാകും എന്ന് ഉറപ്പ്.