സര്‍ക്കാരിനെതിരെ പരാതിയുമായി വീണ്ടും ഒരു സൈനികന്‍ കൂടി

ന്യൂഡൽഹി : സര്‍ക്കാരിനും അധികാരികള്‍ക്കും എതിരെ ആരോപണങ്ങളുമായി ഒരു സൈനികന്‍ കൂടി രംഗത്ത്. രാജസ്​ഥനിലെ മൗണ്ട്​ അബുവിലെ ​​സി.ആർ.പി.എഫ്​ പട്ടാളക്കാരനും മധുര സ്വദേശിയുമായ ജിത്​ സിങ്ങാണ്​ തങ്ങളുടെ കഷ്ട്ടപ്പാടുകളുടെ വെളിപ്പെടുത്തലുകളുമായി രംഗത്തെത്തിയത്​. സൈനികർക്ക്​ മികച്ച ആനുകൂല്യങ്ങൾ നൽകു​േമ്പാൾ അർധ സൈനിക വിഭാഗങ്ങളെ തഴയുകയാണെന്ന്​ ജിത്​ സിങ്​ വിഡിയോയിൽ പറയുന്നു. വിരമിച്ച ​ൈസെനികർക്കുള്ള ആനുകൂല്യങ്ങളും വൈദ്യ സഹായങ്ങളും ലഭിക്കുന്നില്ല. ഞങ്ങളുടെ പെൻഷൻ നിർത്തിവെച്ചിരിക്കുകയാണ്​. വിരമിച്ചാൽ കാൻറീനിൽ ആനുകൂല്യമില്ല. വൈദ്യ സഹയമില്ല. -ഞങ്ങളെന്ത്​ ചെയ്യുമെന്നും ജിത്​ സിങ്​ ചോദിക്കുന്നു. ഇന്ത്യന്‍ പ്രധാനമന്ത്രിയോടാണ് സൈനികന്‍റെ ചോദ്യങ്ങള്‍ മുഴുവന്‍. അതിർത്തിയിലെ സൈനികരുടെ ദുരിത ജീവിതം​ വെളിപ്പെടുത്തുന്ന പട്ടാളകാര​െൻറ വിഡിയോക്ക്​ പിന്നാലെ കേന്ദ്ര സർക്കാറിനെതിരെ കടുത്ത ആരോപണങ്ങളുയർത്തി ​മറ്റൊരു സൈനിക​ൻ കൂടി രംഗത്ത് വന്നത് പ്രതിപക്ഷം രാഷ്ട്രീയപരമായി ഉപയോഗിക്കുവാന്‍ സാധ്യതയുണ്ട്. അതേസമയം, മൂന്ന്​ നേരത്തെ ഭക്ഷണംപോലും ലഭിക്കുന്നില്ലെന്നും​ രാത്രിയില്‍ ഒഴിഞ്ഞ വയറോടെയാണ് ഉറങ്ങാന്‍ പോകുന്നതെന്നും ആരോപണമുന്നയിച്ച ബി.എസ്​.എഫ്​ ജവാൻ തേജ്​ ബഹാദൂറിനെ ഇപ്പോള്‍ അധികൃതർ പ്ലംബറുടെ ജോലിയിലേക്ക്​ മാറ്റിയിരിക്കുകയാണ്. ഇയാള്‍ സൈന്യത്തിലെ സ്ഥിരം കുഴപ്പക്കാരനാണ് എന്നാണു മേല്‍ അധികാരികള്‍ പറയുന്നത്.