ഇന്ത്യാക്കാര്‍ക്കുള്ള വിസ ഒാൺ അറൈവൽ സേവനം നിർത്തലാക്കി ഹോങ്കോങ്ങ്

ബീജിങ്​: ഇന്ത്യയില്‍ നിന്നുള്ള യാത്രികർക്ക്​ തിരിച്ചടിയായി വിസ ഒാൺ അറൈവൽ സേവനം നിർത്തിവെച്ചു ഹോേങ്കാങ് . തിങ്കളാഴ്​ച മുതൽ ഹോേങ്കാങിലെത്തുന്നവർ നേരത്തെ തന്നെ വിസക്കായി അപേക്ഷിക്കണം. ഇന്ത്യക്കാർക്കുള്ള പ്രീ അറൈവൽ രജിസ്​ട്രേഷൻ ജനുവരി 23 മുതൽ ആരംഭിക്കുമെന്ന്​ ഹോേങ്കാങ്​ അധികൃതർ വ്യക്​തമാക്കി. ഹോങ്​കോങ്ങിലേക്ക്​ വരുന്നതിന്​ മുമ്പായി എല്ലാ ഇന്ത്യക്കാരും പ്രീ അറൈവൽ രജിസ്​ട്രേഷൻ നടത്തണമെന്ന്​ ഹോേങ്കാങ് എമി​ഗ്രേഷൻ അധികൃതർ പറഞ്ഞു. ഇത്തരത്തിൽ രജിസ്​ട്രേഷനില്ലതെ എത്തുന്ന യാത്രികരെ രാജ്യത്തിനകത്ത്​ പ്രവേശിപ്പിക്കില്ലെന്ന്​ ഹോേങ്കാങ്​ ഭരണകൂടം ഇന്ത്യൻ എംബസിയെ അറിയിച്ചു. പ്രീ അറൈവൽ രജിസ്​ട്രേഷന്​ ആറ്​ മാസത്തെ കാലവധിയുണ്ടാകും. ദിനംപ്രതി നിരവധി ഇന്ത്യൻ വ്യാപാരികളാണ്​ വ്യാപര ആവശ്യത്തിനായി ഹോേങ്കാങിലേക്ക്​ എത്തുന്നത്​. ഇവർക്ക്​ തീരുമാനം തിരിച്ചടിയാവും. നേരത്തെ ഇന്ത്യൻ പാസ്​പോർട്ടുമായി ഹോേങ്കാങിലെത്തുന്ന സഞ്ചാരികൾക്ക്​ 14 ദിവസം വരെ ഹോേങ്കാങിൽ താമസിക്കാൻ സാധിക്കുമായിരുന്നു. എന്നാൽ ഇൗ സംവിധാനം കൂടുതൽ പേർ ദുരു​പയോഗം ചെയ്യാൻ തുടങ്ങിയതോടെയാണ്​ സേവനം നിർത്താൻ സർക്കാർ തീരുമാനിച്ച​തെന്നാണ്​ സൂചന. ഇന്ത്യയിൽ നിന്ന്​ താമസക്കാരായി കൂടുതൽ ആളുകൾ എത്താൻ തുടങ്ങിയതോടെയാണ്​ ഇത്തരം തീരുമാനത്തിലേക്ക്​ ഹോേങ്കാങ്​ എത്തിയത്​.