അനിശ്ചിത കാലത്തേയ്ക്ക് അടച്ചുപൂട്ടി ലോ അക്കാദമി

തിരുവനന്തപുരം :   സംഘർഷ സാധ്യത കണക്കിലെടുത്തു ലോ അക്കാദമി അനിശ്​ചിത കാലത്തേക്ക്​ അടച്ചു. ലോ അക്കാദമിയിൽ തിങ്കളാഴ്​ച ക്ലാസ്​ തുടങ്ങിയാൽ നേരിടുമെന്ന്​ കോൺഗ്രസ്​ നേതാവ്​ കെ. മുരളീധരന്‍  അറിയിച്ചിരുന്നു. സമരഭൂമിയെ സർക്കാർ കലാപ ഭൂമിയാക്കരുത്​. സമരങ്ങളെ ഒറ്റുകൊടുത്ത പാരമ്പര്യമാണ്​ എസ്​.എഫ്​.​െഎക്കുള്ളതെന്നും മുരളി ആരോപിച്ചു. തിങ്കളാഴ്ച ക്ലാസ് ​തുടങ്ങാനായിരുന്നു നേരത്തെ മാനേജ്​മെൻറ്​ നിശ്​ചയിച്ചിരുന്നത്​​. ലോ അക്കാദമി പ്രിൻസിപ്പൽ ലക്ഷ്​മി നായർ രാജിവെക്കണമെന്നാവശ്യ​െപ്പട്ട്​ വിദ്യാർഥികൾ നടത്തുന്ന സമരത്തിന്​ പിന്തുണ പ്രഖ്യാപിച്ച്​ നിരാഹാര സമരം നടത്തുകയാണ്​ കെ. മുരളീധരൻ. വിഷയത്തില്‍ വിദ്യാഭ്യാസ മന്ത്രിയെയും എസ്.എഫ്.ഐയെയും രൂക്ഷമായി വിമര്‍ശിച്ച് സി.പി.ഐ ദേശീയ നിര്‍വാഹകസമിതി അംഗം പന്ന്യന്‍ രവീന്ദ്രനും രംഗത്തെത്തി. വിദ്യാഭ്യാസ മന്ത്രി 10 മിനിറ്റ് സഹനശക്തി കാട്ടിയിരുന്നെങ്കില്‍ സമരം ശനിയാഴ്ച തീരുമായിരുന്നു എന്നാണ് പന്ന്യൻ പറഞ്ഞത്​. അതേസമയം അക്കാദമി അടച്ചിടരുതെന്ന്​ സി.പി.എം നേതാവ്​ വി.എസ്​ പ്രതികരിച്ചു.പ്രശ്‌ന പരിഹാരത്തിനായി വിദ്യാഭ്യാസമന്ത്രിയുടെ അധ്യക്ഷതയില്‍ പലതവണ നടന്ന ചര്‍ച്ചകള്‍ പരാജയപ്പെട്ടിരുന്നു. ഇതോടെയാണ് വിദ്യാര്‍ഥികള്‍ സമരം തുടരുന്നത്.