അമേരിക്കന്‍ പ്രവേശനം പാക്കിസ്ഥാനെയും വിലക്കാന്‍ അണിയറയില്‍ നീക്കം എന്ന് റിപ്പോട്ടുകള്‍

വാഷിങ്​ടൺ :  പാക്കിസ്ഥാന്‍ പൌരന്മാര്‍ക്കും അമേരിക്കയില്‍ പ്രവേശനം നല്‍കുന്നത് വിലക്കുവാന്‍ നീക്കം. ഏഴ്​ മുസ്​ലിം രാജ്യങ്ങളിൽ നിന്നുള്ളവർ യാത്രാ വിലക്ക് ഏർപ്പെടുത്തിയതിന്​ പിന്നാലെ അമേരിക്ക പാകിസ്​താനെതിരെയും നടപടിയെടുക്കുമെന്ന്​ ചില  റിപ്പോർട്ടുകള്‍ സൂചിപ്പിക്കുന്നു​. വൈറ്റ്​ ഹൗസ്​ പ്രതിനിധി റിയൻസ്​ പ്രിബസാണ്​ ഇതുസംബന്ധിച്ച സൂചനകൾ നൽകിയത്​.  നിലവിൽ വിലക്കിയിട്ടുള്ള ഏഴ്​ രാജ്യങ്ങള​​ും തീവ്രവാദത്തിന്​ ശക്​തമായ വേരോട്ടമുള്ള രാജ്യങ്ങളാണെന്ന്​ ഒബാമ ഭരണകൂടം  കണ്ടെത്തിയിട്ടുണ്ടെന്ന്​ വൈറ്റ്​ ഹൗസ്​ പ്രതിനിധി അഭിമുഖത്തിൽ പറഞ്ഞു. ശക്​തമായ തീവ്രവാദ പ്രവർത്തനങ്ങൾ നടക്കുന്ന രാജ്യങ്ങളാണ്​ പാകിസ്​താനും അഫ്​ഗാനിസ്​താനും. ഇൗ രാജ്യങ്ങളുടെ കാര്യത്തിലും വൈകാതെ തന്നെ തീരുമാനമുണ്ടാകുമെന്നും അദ്ദേഹം കൂട്ടിച്ചേർത്തു. യാത്രാ വിലക്കിനെ ന്യായീകരിച്ച വൈറ്റ്​ ഹൗസ്​ പ്രതിനിധി അമേരിക്കൻ ജനങ്ങൾക്ക്​ കൂടുതൽ പ്രാധാന്യം നൽകുന്ന ട്രംപി​െൻറ നയത്തെയും അനുകൂലിച്ചു.  ലോകമെങ്ങുമുള്ള അഭയാര്‍ഥികള്‍ക്ക് 120 ദിവസത്തെ പ്രവേശിക്കുന്നതിനുള്ള വിലക്കാണ് അമേരിക്ക ഏര്‍പ്പെടുത്തിയത്. സിറിയയിൽ നിന്നുള്ള അഭയാര്‍ഥികളെ ഇനി ഉത്തരവുണ്ടാകുന്നതുവരെ വിലക്കിയിട്ടുണ്ട്.