മെയിന്‍ വെടിവെയ്പ്പിലെ പ്രതിയെ മരിച്ച നിലയില്‍ കണ്ടെത്തി

പി പി ചെറിയാന്‍

മെയിന്‍: മെയിന്‍ വെടിവെയ്പ്പില്‍ 18 പേര്‍ കൊല്ലപ്പെടുകയും 13 പേര്‍ക്ക് പരിക്കേല്‍ക്കുകയും ചെയ്ത ആക്രമണം നടന്ന് ഏകദേശം 48 മണിക്കൂറിന് ശേഷം വെള്ളിയാഴ്ച രാത്രി വെടിവെയ്പ്പ് നടത്തിയ പ്രതിയെ മരിച്ച നിലയില്‍ കണ്ടെത്തി.

യു.എസ് ആര്‍മിയില്‍ റിസേര്‍വ് സൈനികനായ റോബര്‍ട്ട് കാര്‍ഡ് സ്വയം വെടിയുതിര്‍ത്ത മുറിവില്‍ നിന്നാണ് മരിച്ചതെന്ന് ഉദ്യോഗസ്ഥര്‍ സ്ഥിരീകരിച്ചു.ലൂയിസ്റ്റണിലെ ഒരു ബൗളിംഗ് ആലിയിലും ഒരു റെസ്റ്റോറന്റിലും ബുധനാഴ്ച വൈകുന്നേരം വെടിവയ്പുണ്ടായതിനെത്തുടര്‍ന്ന് നിയമപാലകര്‍ കാര്‍ഡിനായി തീവ്രമായ അന്വേഷണം നടത്തിവരികയായിരുന്നു.

ലിസ്ബണ്‍ പട്ടണത്തിന് സമീപം ആന്‍ഡ്രസ്‌കോഗിന്‍ നദീ തീരത്ത് പ്രതിയുടേതെന്ന് കരുതുന്ന കാര്‍ ഇന്നലെ ഉപേക്ഷിക്കപ്പെട്ട നിലയില്‍ കണ്ടെത്തിയിരുന്നു. തുടര്‍ന്ന് നദിയില്‍ മുങ്ങല്‍ വിദഗ്ദ്ധരെയും സോണാര്‍ സംവിധാനങ്ങളെയും ഉപയോഗിച്ച് തെരച്ചില്‍ നടത്തി. പ്രതിയുടെ ഉടമസ്ഥതയിലുള്ള വീട്ടില്‍ നിന്ന് ഒരു കുറിപ്പ് ലഭിച്ചെന്ന് പൊലീസ് അറിയിച്ചെങ്കിലും കൂടുതല്‍ വിശദീകരിച്ചില്ല.

കഴിഞ്ഞ ദിവസം നടന്ന പത്രസമ്മേളനത്തില്‍, സ്റ്റേറ്റ് പബ്ലിക് സേഫ്റ്റി കമ്മീഷണര്‍ മൈക്ക് സൗഷക്ക് വെടിവയ്പില്‍ ഇരയായ 18 പേരുടെയും വിവരങ്ങള്‍ വെളിപ്പെടുത്തിയിരുന്നു. കൊല്ലപ്പെട്ടവര്‍ 14 നും 76 നും ഇടയില്‍ പ്രായമുള്ളവരാണെന്ന് അധിക്രതര്‍ വെളിപ്പെടുത്തി.

ഈ വര്‍ഷം യുഎസില്‍ നടന്ന ഏറ്റവും മാരകമായ കൂട്ട വെടിവയ്പ്പാണ് മെയിന്‍ റാമ്പേജ് – ഉവാള്‍ഡെ സ്‌കൂള്‍ കൂട്ടക്കൊലയ്ക്ക് ശേഷമുള്ള ഏറ്റവും മാരകമായ വെടിവയ്പ്പാണിത്. ഗണ്‍ വയലന്‍സ് ആര്‍ക്കൈവ് പ്രകാരം രാജ്യത്തുടനീളം ഈ വര്‍ഷം കുറഞ്ഞത് 566 കൂട്ട വെടിവയ്പ്പുകളെങ്കിലും നടന്നിട്ടുണ്ട്.
”അവരുടെ വീടുകളില്‍ ഒളിച്ചിരിക്കുന്ന വേദനാജനകമായ ദിവസങ്ങള്‍ക്ക് ശേഷം” മെയിന്‍ നിവാസികള്‍ സുരക്ഷിതരാണെന്ന് താന്‍ നന്ദിയുള്ളവനാണെന്ന് പ്രസിഡന്റ് ജോ ബൈഡന്‍ ജോ ബൈഡന്‍ പറഞ്ഞു.

മെയ്നിലെ വെടിവെയ്പ്പില്‍ സംശയിക്കുന്നയാളെ മരിച്ച നിലയില്‍ കണ്ടെത്തിയതിന് ശേഷം വെള്ളിയാഴ്ച രാത്രി ഒരു പ്രസ്താവനയില്‍ ബൈഡന്‍ പറഞ്ഞു, ”മൈനിലെ ജനങ്ങളെ പിന്തുണയ്ക്കാന്‍ ആവശ്യമായതെല്ലാം തന്റെ ഭരണകൂടം നല്‍കുമെന്നും പ്രസിഡന്റ് കൂട്ടിച്ചേര്‍ത്തു.തോക്ക് അക്രമത്തെ യു എസ് കോണ്‍ഗ്രസില്‍ അഭിസംബോധന ചെയ്യാനുള്ള തന്റെ ആഹ്വാനവും പ്രസിഡന്റ് ആവര്‍ത്തിച്ചു.