23 സാമ്പത്തിക വര്‍ഷം ആപ്പിളിന്റെ ഇന്ത്യയിലെ വരുമാനം 50,000 കോടി രൂപ, ടിം കുക്ക്

പി പി ചെറിയാന്‍

കുപ്പര്‍ട്ടിനോ,(കാലിഫോര്‍ണിയ)- സെപ്റ്റംബര്‍ പാദത്തില്‍ ആപ്പിള്‍ ഇന്ത്യയില്‍ എക്കാലത്തെയും മികച്ച വരുമാന റെക്കോര്‍ഡ് കൈവരിച്ചതായി സിഇഒ ടിം കുക്ക് പറഞ്ഞു, ’23 സാമ്പത്തിക വര്‍ഷത്തില്‍ ആപ്പിളിന്റെ ഇന്ത്യയിലെ വരുമാനം ഏകദേശം 50,000 കോടി രൂപയിലെത്തി, വില്‍പ്പന 48 ശതമാനം വര്‍ധിച്ച് 49,321 കോടി രൂപയായും അറ്റാദായം 76 ശതമാനം ഉയര്‍ന്ന് 2,229 കോടി രൂപയായും എത്തി.

പുതിയ ഐഫോണ്‍ 15 സീരീസ് വില്‍പ്പന ആരംഭിച്ച ജൂലൈ-സെപ്റ്റംബര്‍ പാദത്തില്‍ ഐഫോണ്‍ നിര്‍മ്മാതാവ് ഇന്ത്യയില്‍ വളരെ ശക്തമായ ഇരട്ട അക്കത്തില്‍ എത്തിച്ചേര്‍ന്നു

ബ്രസീല്‍, കാനഡ, ഫ്രാന്‍സ്, ഇന്തോനേഷ്യ, മെക്‌സിക്കോ, ഫിലിപ്പീന്‍സ്, സൗദി അറേബ്യ, തുര്‍ക്കി, യുഎഇ, വിയറ്റ്‌നാം തുടങ്ങി നിരവധി രാജ്യങ്ങളില്‍ സെപ്തംബര്‍ പാദത്തിലെ റെക്കോര്‍ഡും ഇന്ത്യയിലും ഞങ്ങള്‍ എക്കാലത്തെയും മികച്ച വരുമാന റെക്കോര്‍ഡ് നേടിയതായി കുക്ക് പറഞ്ഞു. .

ഇന്ത്യയിലെ വില്‍പന സംബന്ധിച്ച ഒരു അനലിസ്റ്റിന്റെ ചോദ്യത്തിന് മറുപടിയായി, ഇന്ത്യ ‘അവര്‍ക്ക് അവിശ്വസനീയമാംവിധം ആവേശകരമായ വിപണിയാണെന്നും കമ്പനിയെ സംബന്ധിച്ചിടത്തോളം ഒരു പ്രധാന ശ്രദ്ധാകേന്ദ്രമാണെന്നും’ കുക്ക് പറഞ്ഞു. ഞങ്ങള്‍ അവിടെ രണ്ട് റീട്ടെയില്‍ സ്റ്റോറുകള്‍ സ്ഥാപിച്ചു, അവ ഞങ്ങള്‍ പ്രതീക്ഷിച്ചതിലും മികച്ച രീതിയില്‍ പ്രവര്‍ത്തിക്കുന്നു.

ഈ വര്‍ഷം മൂന്നാം പാദത്തില്‍ (ജൂലൈ-സെപ്റ്റംബര്‍ കാലയളവില്‍) 2.5 ദശലക്ഷം യൂണിറ്റുകള്‍ കടന്ന് കമ്പനി ഇന്ത്യയില്‍ എക്കാലത്തെയും ഉയര്‍ന്ന ത്രൈമാസ കയറ്റുമതി രേഖപ്പെടുത്തി.

വളര്‍ന്നുവരുന്ന വിപണികളിലെ ശക്തിയാല്‍ നയിക്കപ്പെടുന്ന ഐഫോണില്‍ കമ്പനി സെപ്തംബര്‍ പാദത്തിലെ റെക്കോര്‍ഡിലെത്തിയതായി ആപ്പിളിലെ സീനിയര്‍ വൈസ് പ്രസിഡന്റും ചീഫ് ഫിനാന്‍ഷ്യല്‍ ഓഫീസറുമായ ലൂക്കാ മേസ്ത്രി പറഞ്ഞു.

‘ഇന്ത്യയിലെ പുതിയ ആപ്പിള്‍ റീട്ടെയില്‍ സ്റ്റോറുകള്‍ക്കൊപ്പം വിയറ്റ്നാമിലെയും ചിലിയിലെയും ഓണ്‍ലൈന്‍ സ്റ്റോറുകളിലേക്ക് ഞങ്ങള്‍ ഞങ്ങളുടെ നേരിട്ടുള്ള സാന്നിധ്യം വിപുലീകരിക്കുകയാണ്,’ അദ്ദേഹം കൂട്ടിച്ചേര്‍ത്തു.