വിദ്യാര്‍ത്ഥിയുടെ ആത്മഹത്യ ; പാമ്പാടി കോളേജ് അടിച്ചു തകര്‍ത്തു

വിദ്യര്‍ത്ഥി ആത്മഹത്യ ചെയ്ത സംഭവത്തില്‍ വിദ്യാര്‍ത്ഥി സംഘടനകള്‍ പാമ്പാടി കോളേജ് അടിച്ചു തകര്‍ത്തു. കെ.എസ്.യു, എം.എസ്​.എഫ്​, എസ്.എഫ്.ഐ സംഘടനകൾ കോളേജിലേക്ക്​ ​നടത്തിയ മാര്‍ച്ച് അക്രമാസക്തമായതിനെ തുടര്‍ന്ന് പൊലീസും വിദ്യാർഥികളും തമ്മില്‍ ഏറ്റുമുട്ടി. പൊലീസ് വലയം ഭേദിച്ച് ഉള്ളിൽ കടന്ന പ്രവർ‌ത്തകർ കോളജ് തല്ലി തകർത്തു. ഓഫിസ് കെട്ടിടത്തിലെ മുഴുവൻ ക്ലാസ് മുറികളും ഉപകരണങ്ങളും ​പ്രവർത്തകർ അടിച്ചു തകർത്തു.പാമ്പാടി നെഹ്‌റു എന്‍ജിനീയറിംഗ് കോളേജ് വിദ്യാർഥി ജിഷ്ണു പ്രണോയിയുടെ ആത്​മഹത്യയുമായി ബന്ധപ്പെട്ട് വിദ്യാർഥി സംഘടനകള്‍ നടത്തിയ മാർചാണ് ​ അക്രമാസക്തമായത്. കോളേജില്‍ നിലയുറപ്പിച്ചിരുന്ന പൊലീസ് സംഘത്തിനു നേരെ വിദ്യാർഥികൾ കല്ലെറിഞ്ഞതോടെയാണ്​ സംഘർഷം തുടങ്ങിയത്​. കോളേജ് കോമ്പൗണ്ടില്‍ നിര്‍ത്തിയിട്ടിരുന്ന പൊലീസ്​ ജീപ്പി​െൻറ ചില്ല് പ്രവർത്തകർ എറിഞ്ഞു തകര്‍ത്തു. തുടർന്ന്​ പൊലീസ് ലാത്തി വീശുകയായിരുന്നു. ഇതോടെ പ്രവർത്തകർ പൊലീസ്​ വലയം ഭേദിച്ച്​ കോളജിലേക്ക്​ ഇരച്ചുകയറി. കോളേജ് വളപ്പിൽ കടന്ന പ്രവര്‍ത്തകര്‍ ചെടിച്ചട്ടികള്‍ തകര്‍ക്കുകയും സ്ഥാപനത്തിനു നേരെ കല്ലേറു നടത്തുകയും ചെയ്തു. ഒാഫീസ്​ മുറികളും ക്ലാസ്​മുറികളും അടിച്ചു തകർക്കുകയുമായിരുന്നു.മാനേജുമെൻറി​െൻറ പീഡനത്തെത്തുടർന്നാണ്​ ജിഷ്ണു പ്രണോയ്​ ആത്മഹത്യ ചെയ്തതെന്ന് വിദ്യാർഥി നേതാക്കൾ ആരോപിച്ചു. പ്രദേശത്തു വൻ പൊലീസ് സന്നാഹം ക്യാമ്പ്​ ചെയ്തിട്ടുണ്ട്. വിദ്യാർഥികൾ കോളജ് പരിസരത്ത് കുത്തിയിരുന്നു പ്രതിഷേധിക്കുകയാണ്. വെള്ളിയാഴ്ച വൈകുന്നേരമാണ് കോഴിക്കോട് നാദാപുരം സ്വദേശിയായ ജിഷ്ണു പ്രണോയി (18)യെ കോളേജ് ഹോസ്റ്റലില്‍ ആത്മഹത്യ ചെയ്ത നിലയില്‍ കണ്ടെത്തിയത്. ഒന്നാംവര്‍ഷ കമ്പ്യൂട്ടര്‍ സയന്‍സ് വിദ്യാർഥിയായ ജിഷ്​ണുവിനെ പരീക്ഷക്ക്​ കോപ്പിയടിച്ചതി​െൻറ പേരില്‍ ജിഷ്ണുവിനെ മാനസികവും ശാരീരികവുമായി പീഡിപ്പിച്ചതായി പരാതിയുയർന്നിരുന്നു. തുടര്‍ന്ന്‍ സോഷ്യല്‍ മീഡിയയില്‍ ശക്തമായ പ്രതിഷേധം ഉയരുകയായിരുന്നു. വിഷയത്തില്‍ ആദ്യം ഇടപെടാതിരുന്ന വിദ്യര്‍ത്ഥി സംഘടനകള്‍ അവസാനം ഇടപെടുകയായിരുന്നു.