നിരോധനം ; എച്ച്.ഡി.എഫ്.സി ബാങ്കില്‍ എത്തിയത് 150 കോടി , കള്ളപ്പണം എന്ന് സംശയം

ന്യൂഡൽഹി : എച്ച്​.ഡി.എഫ്​.സി ബാങ്കി​െൻറ ഡൽഹിയിലെ കരോൾ ബാഗ്​ ബ്രാഞ്ചിലാണ് നിക്ഷേപിച്ച 150 ​​കോടി കള്ളപണമാണെന്ന സംശയത്തെ തുടർന്ന്​ എൻഫോഴ്​സ്​മെൻറ്​ ഡയറക്​ടറേറ്റ്​ പരിശോധന നടത്തുന്നത്. ബാങ്കിലെ ആറ്​ അക്കൗണ്ടുകളിലാണ്​ ഇത്രയും തുക നിക്ഷേപിക്കപ്പെട്ടത്​. പല അക്കൗണ്ടുകളലും 30 കോടി രൂപ വരെ ഇത്തരത്തിൽ നിക്ഷേപിക്കപ്പെട്ടിട്ടുണ്ട്​​. നോട്ടു നിരോധനം നിലവില്‍ വന്ന് നവംബർ 8 മുതൽ 25 വരെയുള്ള കാലയളവിലാണ്​ ഇത്രയും തുക നിക്ഷേപിക്കപ്പെട്ടിരിക്കുന്നു എന്നതാണ്​ എൻഫോഴ്​സ്​മെൻറ്​ ഡയറക്​ടറേറ്റിനെ സംശയത്തിലാക്കിയത്​. ഇതിൽ പല അക്കൗണ്ടുകളും വ്യാജ വിലാസങ്ങളുപയോഗിച്ച്​ ഹവാല ഡീലർമാർ ആരംഭിച്ച അക്കൗണ്ടുകളാണോ എന്നതാണ്​ പ്രധാനമായും എൻഫോഴ്​സ്​മെൻറ്​ ഡയറക്​ടറേറ്റ്​ പരിശോധിക്കുന്നത്​. എച്ച്​.ഡി.എഫ്​.സി ബാങ്കി​െൻറ അക്കൗണ്ടുകളിൽ പണം എത്തുന്നതിന്​ മുമ്പ്​ മറ്റ്​ അക്കൗണ്ടുകളിൽ ഇൗ പണം നിക്ഷേപിക്കപ്പെട്ടിട്ടുണ്ട്​. പല അക്കൗണ്ടുകളിൽ നിന്നും ട്രാൻസഫർ ചെയ്​തതിന്​ ​ശേഷമാണ്​ ഇപ്പോഴുള്ള അക്കൗണ്ടുകളിലേക്ക്​ പണമെത്തിയിട്ടുള്ളത്​ ഇതും എൻഫോഴ്​സ്​മെൻറ്​ ഡയറക്​ടറേറ്റ്​ പരിശോധിക്കു​​ന്ന​ുണ്ടൊണ്​ സൂചന.നോട്ട്​ പിൻവലിക്കൽ പശ്​ചാത്തലത്തിൽ സ്വകാര്യ ബാങ്കുകളിൽ വൻതോതിൽ കള്ളപ്പണ നിക്ഷേപം നടന്നിട്ടുണ്ടെന്ന്​ പരാതികളുയർന്നിട്ടുണ്ട്​. എന്നാൽ എൻഫോഴ്​സ്​മെൻറ്​ ഡയക്​ടറേറ്റി​െൻറ സാധാരണയുള്ള പരിശോധനയുടെ ഭാഗമായാണ്​ ബാങ്കിലും പരിശോധന നടത്തിയിട്ടുള്ളതെന്നാണ്​ ബാങ്ക്​ അധികൃതർ നൽകുന്ന വിശദീകരണം. എന്നാൽ ബാങ്കിലെ അക്കൗണ്ടുകളെ കുറിച്ച്​ എൻഫോഴ്​സ്​മെൻറ്​ ഡയറക്​ടറേറ്റ്​ വിശദമായ അന്വേഷണം ആരംഭിച്ചതായാണ്​ വിവരം. ​