ഒബാമയ്ക്കും ; മുസ്ലീംങ്ങള്‍ക്കും പ്രവേശനം നിഷേധിച്ചുകൊണ്ട് അമേരിക്ക

ന്യുയോർക്ക് ​:  മുന്‍ പ്രസിഡന്റ് ഒബാമയ്ക്കും മുസ്ലീംങ്ങള്‍ക്കും എതിരെ പരസ്യമായ  പരിഹാസവുമായി ഒരു അമേരിക്കന്‍ കമ്പനി രംഗത്ത്. മെക്സിക്കോയിൽ പ്രവർത്തിക്കുന്ന സ്ഥാപനമാണ് ഇത്തരത്തില്‍ എഴുതിയിരിക്കുന്ന പോസ്റ്ററുകള്‍ വില്പനയ്ക്ക് വെച്ചിരിക്കുന്നത്. മുസ്​ലിംകൾക്കും ഒബാമക്കും ഇവിടെ പ്രവേശനമില്ല. ഒബാമ ടോയ് ലറ്റ്​ പേപ്പറാണ്, ​ഒബാമയെ കൊല്ലൂ എന്നിങ്ങനെ പോകുന്നു  പോസ്റ്ററുകൾ. നവമാധ്യമങ്ങളിൽ സംഭവം വിവാദമായെങ്കിലും​​പൊലീസ്​ ഇതുസംബന്ധിച്ച്​ യാതൊരു അന്വേഷണവും നടത്താൻ തയ്യറായിട്ടില്ലെന്നും സ്​ഥാപനം ഇപ്പോൾ രണ്ടരക്കോടി രൂപക്ക്​വിൽപനക്ക്​വെച്ചിരിക്കുകയാണെന്നുമാണ് റിപ്പോർട്ട്​. വിദ്വേഷ വാചകങ്ങൾ ഉള്ള ഇത്തരം പോസ്റ്ററുകൾ വർഷങ്ങളായി ഇവിടെ വിൽക്കുന്നുണ്ടെന്ന്​ കടയിമുൻ തൊഴിലാളി മാർലൻ എം.സി വില്യംസ്​പറയുന്നു. കറുത്ത വർഗക്കാർക്കെതിരെ പൊലീസ് നടത്തുന്ന അതിക്രമങ്ങളെ വിമർശിച്ച മുൻ നാഷണൽ ഫുട്ബോൾ ലീഗ്​ താരം കൊളിൻ കപെർനിക്കിനെ വംശീയമായി അധിക്ഷേപിക്കുന്ന പോസ്​റ്ററും ഇവിടെയുണ്ട്​. അധികവില നൽകി വാങ്ങിയ സങ്കരയിനം ജന്തുവാണ്​കപെർനിക്കെന്നും ഇയാൾ ആഫ്രിക്കയിലേക്ക്​ തിരികെ പോകണമെന്നും അതിൽ പറയുന്നു. അതേസമയം അമേരിക്കൻ ​പ്രസിഡൻറായി ഡൊണൾഡ്​ ട്രംപ് തെരഞ്ഞെടുക്കപ്പെട്ടശേഷം മുസ്ലിംകൾതിരായ 900 കേസുകൾ അമേരിക്കയിൽ റിപ്പോർട്ട്​ ചെയ്​തിട്ടുണ്ട്​.  മുന്‍വര്‍ഷങ്ങളെ അപേക്ഷിച്ച് വന്‍ വര്‍ധനയാണ് ഇത്തരം കേസുകളില്‍ ഉണ്ടായിരിക്കുന്നത്.