20,000 തൊഴിലവസരങ്ങള്‍ വെട്ടിക്കുറയ്ക്കുമെന്ന് സിറ്റി ഗ്രൂപ്പ്

പി പി ചെറിയാന്‍

കാലിഫോര്‍ണിയ: നാലാം പാദത്തില്‍ സിറ്റി ഗ്രൂപ്പ് ഗ്രൂപ്പ് 1.8 ബില്യണ്‍ ഡോളറിന്റെ നഷ്ടം പ്രഖ്യാപിച്ചതിനു പിന്നാലെ 20,000 തൊഴിലവസരങ്ങള്‍ വെട്ടിക്കുറയ്ക്കുമെന്ന് സിറ്റി ഗ്രൂപ്പ് വെള്ളിയാഴ്ച അറിയിച്ചു.

സിറ്റി ‘ഇടത്തരം കാലയളവില്‍’ സ്ഥാനങ്ങള്‍ കുറയ്ക്കും, ഇത് ആത്യന്തികമായി അതിന്റെ ചെലവ് 2-2.5 ബില്യണ്‍ ഡോളര്‍ കുറയ്ക്കുമെന്ന് കമ്പനി പറയുന്നു.പിരിച്ചുവിടലുകള്‍ക്കായുള്ള ഐടിഗ്രൂപ്പ് ഔട്ട്ലൈന്‍ പ്രക്രിയ, മെമ്മോയിലെ പുനര്‍നിയമനങ്ങള്‍

സിറ്റി പ്രൊജക്റ്റ് ചെയ്ത ഇടത്തരം പിരിച്ചുവിടലുകളും പുനഃസംഘടനയും അതിന്റെ 2024 സാമ്പത്തിക വര്‍ഷത്തില്‍ 700 മില്യണ്‍ മുതല്‍ 1 ബില്യണ്‍ ഡോളര്‍ വരെ ചെലവ് കൊണ്ടുവരുമെന്ന് കമ്പനി പറയുന്നു.നടന്നുകൊണ്ടിരിക്കുന്ന കോര്‍പ്പറേറ്റ് പുനഃക്രമീകരണം ‘തീരുമാനങ്ങള്‍ എടുക്കുന്നത് വേഗത്തിലാക്കാനും ഉത്തരവാദിത്തം വര്‍ദ്ധിപ്പിക്കാനും ക്ലയന്റുകളില്‍ ശ്രദ്ധ കേന്ദ്രീകരിക്കാനും ശ്രമിക്കുന്നു,’ സെപ്റ്റംബറില്‍ സിറ്റി പറഞ്ഞു. കമ്പനിയുടെ അഞ്ച് ബിസിനസുകള്‍ നടത്തുന്ന ആളുകളെ സിഇഒ ജെയ്ന്‍ ഫ്രേസറിന്റെ നേരിട്ടുള്ള റിപ്പോര്‍ട്ടുകള്‍ നല്‍കാനും മറ്റ് സംരംഭങ്ങള്‍ക്കൊപ്പം മാനേജ്‌മെന്റിന്റെ പാളികള്‍ വെട്ടിക്കുറയ്ക്കാനും ഇത് ആവശ്യമാണ്.

സിറ്റിഗ്രൂപ്പ് ബിസിനസ്സ് മോഡല്‍ പുനഃക്രമീകരിച്ച് പ്രവര്‍ത്തനങ്ങള്‍ കാര്യക്ഷമമാക്കുന്നു.നാലാം പാദത്തില്‍, ഇത് ഏകദേശം 800 മില്യണ്‍ ഡോളറിന്റെ പുനര്‍നിര്‍മ്മാണ ചെലവും ഏകദേശം 100 മില്യണ്‍ ഡോളര്‍ വേര്‍തിരിക്കല്‍ ചെലവും കൂട്ടിയതായി കമ്പനി അറിയിച്ചു.