നിര്‍മ്മിതബുദ്ധിയുമായി സംവദിക്കാന്‍ കേരളീയരെ പ്രാപ്തരാക്കുന്ന ഫ്‌ലാറ്റുഫോമിന് രൂപം നല്‍കി മാറ്റ് ജോര്‍ജ്

പി.പി ചെറിയാന്‍

ഡാളസ്: അമേരിക്കയിലെ ടെക്സാസിലെ ഡാളസില്‍ നിന്നുള്ള മാറ്റ് ജോര്‍ജ് വിപ്ലവകരമായ ഒരു പുതിയ ഫ്‌ലാറ്റുഫോമിന് രൂപം നല്‍കി (www.malayalam.ai). ഭാഷാപരമായ വിഭജനം ഇല്ലാതാക്കി, ആര്‍ട്ടിഫിഷ്യല്‍ ഇന്റലിജന്‍സിന്റെ (എഐ) കൗതുകകരവും നവീനവുമായ സാങ്കേതിക മുന്നേറ്റങ്ങളിലേക്ക് കേരള സമൂഹത്തെ പരിചയപ്പെടുത്തുകയാണ് ഈ പ്രത്യേക ChatGPT.

ഓപ്പണ്‍എഐയുടെ ചാറ്റ്ജിപിടിയുമായി മലയാളത്തില്‍ സംവദിക്കുക എന്നത് ഇതുവരെ മലയാളികള്‍ക്ക് അസാധ്യമായിരുന്നു. www.malayalam.ai എന്നത് ഭാഷാ അതിര്‍വരമ്പുകളെ മറികടക്കുന്ന സവിശേഷവും ഉപയോക്തൃ-സൗഹൃദവുമായ ഇന്റര്‍ഫേസാണ്. നിങ്ങളുടെ ഉപകരണത്തോട് ഒഴുക്കുള്ള മലയാളത്തില്‍ സംസാരിക്കുന്നതോ ചിന്തകള്‍ പ്രകടിപ്പിക്കുന്നതോ ഉത്തരം തേടുന്നതോ സങ്കല്‍പ്പിക്കുക. പ്ലാറ്റ്ഫോം ഇത് ട്രാന്‍സ്‌ക്രൈബ് ചെയ്യുന്നു, ChatGPT-യുമായി ഇടപഴകുന്നു, ഇത് ഒരു സെക്കന്‍ഡിന്റെ ഒരു അംശത്തില്‍, വിവരങ്ങള്‍ പ്രോസസ്സ് ചെയ്യുകയും ഒരു പ്രതികരണം സൃഷ്ടിക്കുകയും ചെയ്യുന്നു, ടെക്സ്റ്റ്-ടു-സ്പീച്ച് സാങ്കേതികവിദ്യ ഉപയോഗിച്ച് നിങ്ങളുടെ സ്പീക്കറുകളിലൂടെ പ്രതിധ്വനിക്കുന്ന വാചാലമായ മലയാളത്തിലുള്ള ഒരു ശബ്ദ സന്ദേശം ലഭിക്കും.

ആര്‍ട്ടിഫിഷ്യല്‍ ഇന്റലിജന്‍സിനെക്കുറിച്ചോ ChatGPTയെക്കുറിച്ചോ ഒരുപക്ഷെ ചിലര്‍ കേള്‍ക്കുന്നത് ഇതാദ്യമായിരിക്കാം. GPT (ജനറേറ്റീവ് പ്രീ-ട്രെയിന്‍ഡ് ട്രാന്‍സ്‌ഫോര്‍മര്‍) ഒരു നൂതന മെഷീന്‍ ലേണിംഗ് ടൂള്‍ ആണ്, മനുഷ്യരെപ്പോലെ ടെക്സ്റ്റ് പ്രതികരണങ്ങളെ അനുകരിക്കുന്ന നിരവധി കണക്കുകൂട്ടലുകളുടെയും സങ്കീര്‍ണ്ണമായ കോഡിംഗിന്റെയും ഉല്‍പ്പന്നമാണ്. ഒരു ചോദ്യം ചോദിക്കുമ്പോള്‍ നിമിതബുദ്ധിയിലൂടെ ഓപ്പണ്‍എഐ പ്ലാറ്റഫോം വലിയ അളവിലുള്ള ഡാറ്റയില്‍ നിന്ന് പഠിക്കുന്നു, സന്ദര്‍ഭം മനസ്സിലാക്കുന്നു, പ്രതികരണങ്ങള്‍ സൃഷ്ടിക്കുന്നു, കൂടാതെ വിനോദങ്ങളില്‍ ഏര്‍പ്പെടുന്നു.

മലയാളം ChatGPT: ചില ഉദാഹരണങ്ങള്‍
നിര്‍ദ്ദേശം: “വര്‍ദ്ധിച്ച ശമ്പളം ആവശ്യപ്പെട്ട് എന്റെ ബോസിന് ഒരു ഇമെയില്‍ എഴുതാന്‍ എന്നെ സഹായിക്കൂ”
നിര്‍ദ്ദേശം: “എന്റെ അമ്മയെക്കുറിച്ച് ഒരു ചെറിയ കവിത എഴുതൂ, അവളുടെ പേര് അപര്‍ണ”
നിര്‍ദ്ദേശം: “ഇതിനെക്കുറിച്ച് എന്നോട് ഒരു കഥ പറയൂ”

ഈ ആപ്ലിക്കേഷന്‍ ആര്‍ക്കും പരീക്ഷിക്കാവുന്നതാണ്. എല്ലാവര്‍ക്കും 100 സൗജന്യ ക്രെഡിറ്റുകള്‍ നല്‍കുന്നു. ഒരു അക്കൗണ്ട് സൃഷ്ടിക്കേണ്ട ആവശ്യമില്ല, നിങ്ങളുടെ ഫോണിലോ കമ്പ്യൂട്ടറിലോ www.malayalam.ai സന്ദര്‍ശിച്ച് നിങ്ങള്‍ക്ക് ആവശ്യമുള്ള ചോദ്യങ്ങള്‍ ചോദിക്കാന്‍ ആരംഭിക്കുക. ആര്‍ട്ടിഫിഷ്യല്‍ ഇന്റലിജന്‍സ് നിങ്ങളുടെ സാമ്പത്തികവും സാംസ്‌കാരികവുമായ ഭൂപ്രകൃതിയെ മാറ്റിമറിക്കും.